กิจกรรมการประกวดการจัดสวนถาด
วัน/เวลาระดับประถมศึกษา , มัธยมศึกษาตอนต้น และระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย วันที่ 16 สิงหาคม 2561
สถานที่จัดกิจกรรม : ห้อง GAB 115 อาคารคณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ ลำรางทุ่งกะโล่
รายละเอียด :
การประกวดจัดในวันที่ 16 สิงหาคม 2561


กำหนดการ

ลงทะเบียนเวลา 13.30 – 14.00 น.

บรรยาย : หลักศิลปะในการจัดสวน 14.00 – 14.30 น.

บรรยายและปฏิบัติการ : การจัดสวนถาดเวลา 14.45 – 15.45 น.

สรุป / มอบรางวัล / ปิดการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการเวลา 15.45 – 16.00 น.


รายละเอียดกฏเกณฑ์ กติกา จะประกาศให้ทราบในที่ประกวด

- แต่ละสถาบันสามารถส่งนักเรียน/นักศึกษาจัดสวนฯได้ไม่เกินทีมละ 4 คน รับจำนวนจำกัด
จำนวน 30 ทีม เรียงลำดับตามวันที่ส่งใบสมัคร(ไม่เสียค่าสมัคร)
กรุณาเขียนชื่อสะกดการันต์ให้ชัดเจน

-ไม่ต้องเตรียมอุปกรณ์มา ทางผู้จัดจะจัดให้ หลักเกณฑ์ ปฐมนิเทศ บรรยายความรู้ ก่อนการปฏิบัติ



- รางวัลมีทั้ง 3 ระดับแยกเป็น

รางวัลชนะเลิศ 800 บาท

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 เป็นเงิน 600 บาท

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ2เป็นเงิน 400 บาท

มีใบประกาศนียบัตรมอบให้ทุกรางวัล

สนใจสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่สำนักงานสวนพฤกษศาสตร์โรงเรียน มรภ.ราชภัฏอุตรดิตถ์ โทรศัพท์ 055-411096 ต่อ 1711 หรือ 086-9352027 ในวันและเวลาราชการ


กรุณาส่งใบสมัคร มายัง สำนักงานสวนพฤกษศาสตร์โรงเรียน มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ 27 ถ.อินใจมี
ต.ท่าอิฐ อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์ 53000 หรือโทรสาร 055-411096 ต่อ 1711 ก่อนวันที่ 10 สิงหาคม 2561
ไฟล์เอกสาร :
ปิดรับสมัคร เนื่องจากทางคณะกรรมการต้องจัดเตรียมการแข่งขัน
ผู้เข้าร่วมกิจกรรม

1. สวนหลวงสาธิต สปจ.อุตรดิตถ์
ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาวกันยารัตน์ ท้องธาร,นายมนตรี พรหมสนธิ์
  • เด็กชายภพธรรม กันจ้อย
  • เด็กหญิงอรัญญา สังฆพร
  • เด็กหญิงขวัญตา เฮงสวัสดิ์
  • เด็กหญิงพิมพา เมืองสังฆ์

    2. โรงเรียนอุตรดิตถ์
    ระดับชั้น : ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายธิติสรรค์ แย้มมูล
  • นางสาวศิริประไพ รวดแพง
  • นายศิริยศ กาวินัน
  • นายธนากร คนหลัก
  • นางสาวศิริรัตน์ อุดเลิศ

    3. ท่าปลาประชาอุทิศ
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายอุกฤษฎ์ สิริมาวรวุฒิ นางหทัยทิพย์ สมทอง
  • นางสาวกรนิกา กันยา
  • นางสาวจิราวรรณ จันต๊ะสุรินทร์
  • นางสาวสุนิตา รินสาร

    4. ท่าปลาประชาอุทิศ
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายอุกฤษฎ์ สิริมาวรวุฒิ , นางหทัยทิพย์ สมทอง
  • เด็กหญิงสุรีรัตน์ กันยา
  • เด็กหญิงธัญวรัตน์ ปะสาวะโท
  • เด็กหญิงญาณี สุยา

    5. ทรัพย์ไพรวัลย์วิทยาคม
    ระดับชั้น : ม.ต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายวราพงษ์ ช่างเจริญ
  • เด็กชายณัฐชนน ทรงคงดวงดี
  • เด็กชายณัฐ แซ่หยาง
  • เด็กชายธีระพัฒน์ ศิรินูเลิศ
  • เด็กชายชาติชาย แซ่ย่า

    6. โรงเรียนสวรรค์อนันต์วิทยา
    ระดับชั้น : ม.ปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายอนุชิต ดวงดาว
  • นายลัทธพล เจตนา
  • นายจักรพงษ์ กล้าหาญ
  • นายมีชัย เอี่ยมประเสริฐ

    7. เซนต์แมรี่ อุตรดิตถ์
    ระดับชั้น : ประถมศึกษา
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาวธมลวรรณ กันทะเขียว
  • ดฺญฺ มยุรี อาชาวัฒนกุล
  • ด.ช.รัฐศาสตร์ ทรงคงดวงดี
  • ด.ช.ไกรวิทย์ แสงม้า

    8. โรงเรียนหวัวเฉียว
    ระดับชั้น : ประถมศึกษา
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายสมบูรณ์ อินใจ
  • ด.ญ,พิชญาภา บุญเปรื่อง
  • ด.ญ.พลอยไพลิน วงษ์ษา
  • ด.ญ.ลลิตา ค้ำชู
  • ด.ญ.ลีลาวดี วุธนู

    9. โรงเรียนหวัวเฉียว
    ระดับชั้น : ประถมศึกษา
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายสมบูรณ์ อินใจ
  • ด.ช.สิทธิโชติ อุตสาห์
  • ด.ญ.ณัฐนิชา จันเพิ้ง
  • ด.ญ.ณัฐนิชา เงินมูล
  • ด.ญ. ชนกนันทินี บุญจันทรง

    10. โรงเรียนอบจ.แพร่เด่นไชยวิทยา
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายเกียรติศักดิ์ กันฉิ่ง
  • นายธีรโชติ คำเหลือง
  • นายจเร ไกรราช
  • นายณัฐภูมิ ถุงแก้ว

    11. สันติสุขพิทยาคม
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาวขจีรัตน์ ไชยวิโน , นางเสาวลักษณ์ สายสอน
  • นายธนพล แซ่เฮ้อ
  • นายชวิน แซ่ว่าง
  • นายปราการ อินนา
  • นายเจษฏากร ศรีบุรินทร์

    12. โรงเรียนอบจ.แพร่เด่นไชยวิทยา
    ระดับชั้น :
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายถนอม จินดาขัด
  • ด.ญปิยะธิดา สมบูรณ์เถกิง
  • ด.ช.พิชานนท์ แวมะมิง

    13. โรงเรียนอบจ.แพร่เด่นไชยวิทยา
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายเกียรติศักดิ์ กันฉิ่ง
  • ด.ช.ธนวัฒน์ อินต๊ะเสน
  • ด.ช.ศุภสัณห์ มานะยิ่ง
  • ด.ช.จิรุเดช ถุงแก้ว

    14. โรงเรียนไกรในวิทยาคม รัชมังคลาภิเษก
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายดนัย ปานศรี
  • นางสาวณัฐพร จันทร์พันธ์
  • นางสาวกมลชนก ถอนอก
  • นางสาวกานต์ธิดา พันธ์งาม

    15. โรงเรียนไกรในวิทยาคม รัชมังคลาภิเษก
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายดนัย ปานศรี
  • ด.ช.สุพรรณรัตน์ ลุนนา
  • ด.ช.นัฐวัตน์ พาไธสง
  • ด.ญ.ทวรค์ยา กองจันทร์

    16. โรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณี
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายกัมปนาท สังบัวแก้ว,นางสาวสุมินตา คำแปง
  • ด.ญ.ญาดา คำมา
  • ด.ญ.แพรวา แคนชัย
  • ด.ญ.บัณฑิตา เครือจันผา
  • ด.ญ.ณัฎณิชา จำเริญวัย

    17. โรงเรียนเทศบาลศรีพนมมาศพิทยากร
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายชาญศักดิ์ แสงสว่าง,นายวุฒิชัย แก้วจ้อน
  • ด.ญ.อมรรัตน์ เกตุละ
  • ด.ญ.ณัชชา อภัยภักดี
  • ด.ญ.จันทมณี ขัดชุมพล
  • ด.ช.ธนพนธ์ วงค์ปิยะ

    18. โรงเรียนวัดพญาปันแดน
    ระดับชั้น : ประถมศึกษา
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายทศพร ตุ้ยเล็ก
  • ด.ช.ชยพล สมบูรณ์
  • ด.ช.บุญญรักษ์ พรารักษ์
  • ด.ช.ศุณานนท์ เจริญพร้อม
  • ด.ช.ฐัตวัฒน์ ไชยภา

    19. โรงเรียนบ้านผักขวง อ.ทองแสนขัน
    ระดับชั้น : ประถมศึกษา
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาววันวิสา ทิแก้ว
  • ด.ช.ศิริโชค ครุธเพรช์
  • ด.ญ.สุทธิดา โพธิ์สาพิมพ์
  • ด.ญ.กันต์กมล ขวัญเมือง
  • ด.ช.ธีรวัฒน์ ครุธเพรช์

    20. โรงเรียนสันติสุขพิทยาคม
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาวขจีรัตน์ ไชยวิโน,นางเสาวลักษณ์ สายสอน
  • นายธนพล แซ่เฮ้อ
  • นายชวิน แซ่ว่าง
  • นายปราการ อินนา
  • นายเจษฏากร ศรีบุรินทร์

    21. โรงเรียนน้ำริดราษฎร์บำรุง
    ระดับชั้น : ประถมศึกษา
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาวปุณินันท์ คำเต่ย
  • ด.ญ.ณัฐณิชา วงศ์รอบ
  • ด.ญ.ปัณฑิตา โพธิ์จันทร์
  • ด.ช.สรายุทธ ปัญญามูล
  • ด.ช.นภาพล คำสุรินทร์

    22. โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายสุพจน์ ตาด้วง
  • นายสุทธิชาติ กลนาวา
  • นางสาววรรณพร สายเนตร
  • เด็กหญิงชุติมณฑน์ คำวงศ์
  • เด็กหญิงชมชนก จันรอน

    23. โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายสุพจน์ ตาด้วง
  • ด.ช.ปวิริศ ติ๊บปินวง
  • นายยศกร กันทะลอง
  • ด.ญ.นริสรา ครึ่งมี
  • ด.ญ.วริศรา หล้าแดง

    24. โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายบุญเสริม คุ้มสุวรรณ
  • ด.๙.รัชชานนท์ ทองสุข
  • ด.ญ.จิรัญญา พิจารโชติ
  • ด.ญ.ณินทิรา ปิยะจิรากุล
  • ด.ญ.เบญจมาศ ยศนีย์

    25. โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายสามารถ สิทธิวงศ์
  • นางสาวนภารัตน์ บุญยืน
  • นางสาวมัณฑณา ทวีไชย
  • นางสาวสิริวิมล เปียหล้า
  • นางสาวชลธิชา แหวนทอง

    26. โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายสามารถ สิทธิวงศ์
  • นางสาวชนิดาพร เสาร์แก้วคำ
  • นางสาวสุภาณี ปัญญาเครือ
  • นางสาวปวีณ์กร วัฒโล
  • นางสาวอรวรรณ ตุ่นนิ้ว

    27. โรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณี
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายณัฐพนธ์ ฟูใจ,นางสาวสุมินตา คำแปง
  • นางสาวรุ่งทิพย์ มณีศรี
  • นางสาวสุธิตา ทองแก้ว
  • นางสาวมนัสวี ชมภูน้อย
  • นางสาวพิชชภา กันไชย

    28. โรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณี
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสุนันท์ อ่วมแจง,นางสาวมนฐิตา ประเดิม
  • นางสาวมาริษา เกิดเจริญ
  • นางสาวหนึ่งฤทัย โนนพยอม
  • นางสาวฐณิชา พุ่มอรัญ
  • นางสาวภิญญาพัชญ์ เที่ยงตรง

    29. โรงเรียนเจริญวิทยา
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางวรพรรณ เที่ยงบุทวี
  • ด.ญ.จันทกานต์ วงษ์หวาด
  • ด.ญ.พันธุ์ณัฎฐา ลำใย
  • ด.ญ.นวลอนงค์ จันทร์ศรี
  • ด.ญ.ศศิธร กำเกิด

    30. โรงเรียนลับแลพิทยาคม
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางจิตราภา สวรรณ์อร่าม
  • นางสาวจุฑามาศ ทาปะโค
  • นางสาวสุทธิตา จันโจ่
  • นางสาววัญญา พิมพ์สวัสดิ์
  • นางสาวจีรพรรณ กลุ่มยา

    31. โรงเรียนสหคริสเตียน
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : ว่าที่ ร.ต. แพรนภา สวนแก้ว
  • นายนราธิวัฒน์ คุ้มมี
  • นายศรพิชัย มีทา
  • นายธนวัฒน์ น้อยนาฝาย
  • นางสาวดุจเพชรพลอย แก้วเนตร

    32. โรงเรียนบ้านปางวุ้น
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสวรรค์ กองแก้ว
  • ด.ช.สุทด คงใส
  • ด.ช.ธนธรณ์ รนบาง
  • ด.ช.สิริชัย ทองแดง
  • ด.ช.พศกร สุมรอด

    33. โรงเรียนบ้านบึงท่ายวน
    ระดับชั้น : ประถมศึกษา
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายชัชวาลย์ ศรีจันทร์ตรา
  • ด.ช.นิวุฒฺ เมืองเสือ
  • ด.ญ.ธิดา เมาลิชาติ
  • ธนัชชา บุญไหว้

    34. โรงเรียนบ้านบึงท่ายวน
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายชัชวาลย์ ศรีจันทร์ตรา
  • ด.ญ.นาฏนัฐฎา อ้นน้อย
  • ด.ญ.สุนันทา ศูนย์กลาง
  • ด.ช.คฑาวุฒิ ศูนย์กลาง

    35. โรงเรียนอนุบาลอุตรดิตถ์(แห่งที่ 2)
    ระดับชั้น : มัธยมตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาวหทัยชนก ทองหล่อ,นางสาวนริศรา รอดมั่น
  • ด.ญ. กันต์กนิฐ วิเศษเพ็ง
  • ด.ญ. มาริษา ทิงิ้วงาม
  • ด.ญ. ปิ่นชนก คำเพ็ง
  • ด.ญ. มีนตรา เขียวจันทร์แสง

    36. โรงเรียนอนุบาลอุตรดิตถ์ (แห่งที่ 2)
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายสุทธิชัย เดโชชัย,นางสาวหทัยชนก ทองหล่อ
  • ด.ญ. ณัฐชาพร นาคทอง
  • ด.ญ. อมรมรรณ ตันหิง
  • ด.ญ. สรัลชนา อ่ำเมือง
  • น.ส. ขวัญแก้ว สีหนาท