กิจกรรมการประกวดและฝึกปฏิบัติการวาดภาพทางพฤกษศาสตร์
วัน/เวลาระดับประถมศึกษา, มัธยมศึกษาตอนต้น และระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย วันที่ 16 สิงหาคม 2561
สถานที่จัดกิจกรรม : ห้อง GAB 115 อาคารคณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ ลำรางทุ่งกะโล่
รายละเอียด :
การประกวดจัดในวันที่ 16 สิงหาคม 2561

กำหนดการ

ลงทะเบียนเวลา 08.30 – 09.00 น.
บรรยาย : หลักศิลปะ 09.00 – 10.00 น.

บรรยายและปฏิบัติการ : วาดภาพทางพฤกษศาสตร์ 10.00 – 12.00 น.

สรุป / มอบรางวัล / ปิดการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการ 14.00 – 14.30 น.

รายละเอียดกฏเกณฑ์ กติกา จะประกาศให้ทราบในที่ประกวด

- แต่ละสถาบันสามารถส่งนักเรียนระดับละ 2 คน รับจำนวนจำกัด
จำนวน 100 คน เรียงลำดับตามวันที่ส่งใบสมัคร(ไม่เสียค่าสมัคร) กรุณาเขียนชื่อสะกดการันต์ให้ชัดเจน

- ทางผู้จัดจะจัดให้ หลักเกณฑ์ ปฐมนิเทศ บรรยายความรู้ ก่อนการปฏิบัติ


- รางวัลมีทั้ง 3 ระดับแยกเป็น
รางวัลชนะเลิศ 600 บาท

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 400 บาท

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 300 บาท
มีใบประกาศนียบัตรมอบให้ทุกรางวัล



สนใจสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่สำนักงานสวนพฤกษศาสตร์โรงเรียน มรภ.ราชภัฏอุตรดิตถ์ โทรศัพท์ 055-411096 ต่อ 1711 หรือ 086-9352027 ในวันและเวลาราชการ

กรุณาส่งใบสมัคร มายัง สำนักงานสวนพฤกษศาสตร์โรงเรียน มหาวิทยาลัยราชภัฏอุตรดิตถ์ 27 ถ.อินใจมี
ต.ท่าอิฐ อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์ 53000 หรือโทรสาร 055-411096 ต่อ 1711 ก่อนวันที่ 10 สิงหาคม 2561
ไฟล์เอกสาร :
ปิดรับสมัคร เนื่องจากทางคณะกรรมการต้องจัดเตรียมการแข่งขัน
ผู้เข้าร่วมกิจกรรม

1. สวนหลวงสาธิต สปจ.อุตรดิตถ์
ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาวกันยารัตน์ ท้องธาร,นายมนตรี พรหมสนธิ์
  • เด็กหญิงเสริมสุดา ดอกบัว
  • เด็กหญิงพัชลักษณ์ ปานเพ็ง

    2. โรงเรียนหวัวเฉียว
    ระดับชั้น : ป.6
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายสมบูรณ์ อินใจ
  • ด.ญ.ดิศรินทร์ ขำเกตุ
  • ด.ญ.ฑิมพิกา เชื้อบุญไม้

    3. โรงเรียนพิชัย
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาวกนกวรรณ เที่ยงฟัก , นางกมลทิพย์ สำราญจักร์
  • นางสาว นันทวดี น้อยเสม
  • นางสาว ศิริญทิพย์ ทองคำอ้น

    4. โรงเรียนพิชัย
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาวกนกวรรณ เที่ยงฟัก , นางกมลทิพย์ สำราญจักร์
  • เด็กหญิงฐานนันท์ สิงห์เปรม
  • เด็กหญิงรัชชาพร บัวนุช

    5. โรงเรียนเทศบาลศรีพนมมาศพิทยากร
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายชาญศักดิ์ แสงสว่าง,นายวุฒิชัย แก้วจ้อน
  • ด.ญ. อรทัย ตังทมาย
  • ด.ช.ศิวกร เขียวน้อย

    6. โรงเรียนเทศบาลศรีพนมมาศพิทยากร
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายชาญศักดิ์ แสงสว่าง,นายวุฒิชัย แก้วจ้อน
  • ด.ช.นิคม มะโนคำ
  • ด.ญ.ญานิภา แซ่จ้าว

    7. โรงเรียนเทศบาลศรีพนมมาศพิทยากร
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายชาญศักดิ์ แสงสว่าง,นายวุฒิชัย แก้วจ้อน
  • ด.ญ.บุญญาภัทร ใสแจ่ม

    8. โรงเรียนสา
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางมาลี ไชยยศ
  • นายณัฐกิตติ์ ตาแปง
  • นายเมธาสิทธิ์ คำสุหล้า

    9. โรงเรียนสา
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาวนภัสสร คำเครื่อง
  • ด.ช.อภินนท์ คำแก้ว
  • ด.ญ.แพร์ลดา กองทอง

    10. โรงเรียนน้ำริดวิทยา
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : อ. อังสุดา สิงห์ใส
  • นางสาว ชลธิดา วงษ์แก้ว
  • นางสาว สุภัทรสร ดวงจันทร์

    11. โรงเรียนวัดพญาปันแดน
    ระดับชั้น : ประถมศึกษา
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายสาวิตร เกิดเจริญ
  • ด.ญ.พิมพ์ทองทา สดชื่น
  • ด.ญ.พิมพ์มาดา เมืองเกิด

    12. โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่ (พัฒนาประชาอุปถัมภ์)
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายทวีชัย จินะใจ
  • ด.ช.ณนทกร สิริปิยะสงห์
  • ด.ช.ปองพล สืบแก้ว

    13. โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่ (พัฒนาประชาอุปถัมภ์)
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายทวีชัย จินะใจ
  • ด.ช.ธนพัฒน์ รัตนะ
  • ด.ช.ธนวัฒน์ รัตนะ

    14. โรงเรียนกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่ (พัฒนาประชาอุปถัมภ์)
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายทวีชัย จินะใจ
  • นางสาวนภัสกร ชนะบำรุง
  • นางสาววิรากร ยะกุนา

    15. โรงเรียนพิริยาลัย
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาวสุภัทรา วิชาเหล็ก
  • นายสุทธิภัทร กาศสมบูรณ์

    16. โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายสามารถ สิทธิวงศ์
  • นางสาวณัฐธิชา สายจันทร์
  • นางสาวปิยะนุช กำลังมาก

    17. โรงเรียนทุ่งเสลี่ยมชนูปถัมภ์
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายบุญเสริม คุ้มสุวรรณ
  • ด.ญ.จันทร์จิราภรณ์ ใจใส
  • ด.ญ.กัญญารัตน์ ค้างคีรี

    18. โรงเรียนอุตรดิตถ์
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายณัฐภล ศักดิ์สงวน
  • นางสาวสุดธิดา แก้วดิษฐ์
  • นางสาวลัคณา อ่อนศรี

    19. โรงเรียนอุตรดิตถ์
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายณัฐภล ศักดิ์สงวน
  • ด.ช.วชิรวุธ ขวัญอ่อน
  • ด.ช.ณัฐธยาณ์ อุ่นแก้ว

    20. โรงเรียนองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่เด่นไชยวิทยา
    ระดับชั้น : ประถมศึกษา
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายฐิติกร วาสนาตระกูล
  • เด็กหญิงศศิรัตน์ กลิ่นพยอม
  • เด็กหญิงชลลดา วรรณกุล

    21. โรงเรียนองค์การบริหารส่วนจังหวัดแพร่เด่นไชยวิทยา
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายถนอม จินดาขัด
  • เด็กหญิงปิยธิดา สมบูรณ์เถกิง
  • เด็กชายพิชานนท์ แวมะมิง

    22. โรงเรียนลับแลพิทยาคม
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางจิตราภา สวรรณ์อร่าม
  • นายธนโชค จามูล

    23. โรงเรียนสหคริสเตียน
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นายสมปอง ปล้องข้น
  • ด.ญ.วันวิสาข์ แก้ววังอ้อ

    24. เทศบาลศรีพนมมาศพิทยากร
    ระดับชั้น : ป.1-3
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางวิลาวัลย์ ขันอินทร์ และ นางสาวทวีพร ช่วยศรี
  • เด็กชายสืบ ศรุติสุต
  • เด็กหญิงญาดา ชัยยา

    25. เทศบาลศรีพนมมาศพิทยากร
    ระดับชั้น : ป.4-6
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาววิลาวัลย์ ขันอินทร์ และ นางสาวทวีพร ช่วยศรี
  • เด็กชายสิทธิโชค ชุ่มสุวรรณ
  • เด็กหญิงอรพินท์ เทิ้มด้วง

    26. เทศบาลศรีพนมมาศพิทยากร
    ระดับชั้น : ป.4-6
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาววิลาวัลย์ ขันอินทร์ และ นางสาวทวีพร ช่วยศรี
  • เด็กหญิงนิษิตา อุทิตสาร
  • เด็กหญิงภัทรธิดา ลังก้า

    27. โรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณี105
    ระดับชั้น : ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาววิไลรัตน์ อยู่บาง
  • ปรางขวัญ หุ่นลำภู
  • จุฑามาศ ปรุใหญ่

    28. โรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณี
    ระดับชั้น : ชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาววิไลรัตน์ อยู่บาง
  • นางสาวมัณฑนา ลีลาศ
  • นางสาวกานต์มณี ศรีคำ

    29. โรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณี
    ระดับชั้น : ชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาววิไลรัตน์ อยู่บาง
  • นางสาวกนิษฐา สุน้อง

    30. โรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณี
    ระดับชั้น : ชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาววิไลรัตน์ อยู่บาง
  • ด.ญ.แก้วขัวญ ภูสี
  • ด.ญ.สุภธิดา พลจตุรัส

    31. โรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณี
    ระดับชั้น : ชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาววิไลรัตน์ อยู่บาง
  • ด.ญ.ชาลิสา เงินคำ
  • ด.ญ.กรรณิการ์ พิมพาเรียน

    32. โรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณี
    ระดับชั้น : ชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาววิไลรัตน์ อยู่บาง
  • ด.ญ.ณัฏฐ์ชุดา รอดแป้น
  • ด.ญ.อชิรญา กันตา

    33. โรงเรียนอุตรดิตถ์ดรุณี
    ระดับชั้น : ชั้นมัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาววิไลรัตน์ อยู่บาง
  • ด.ญ.นันธิมา เพ็ชรจอก
  • ด.ญ.สุชาดา อินถา

    34. โรงเรียนบ้านปางวุ้น
    ระดับชั้น : มัธยมศึกษาตอนต้น
    อาจารย์ผู้ควบคุม : นางสาวชนัญญา กันหลวง
  • ด.ญ.ณัฏฐชา พ่วงจีน
  • ด.ญ.ปิยานัท ขวานา